Philips ENVIA 27M2N5500XD: màn hình chơi game 1000Hz đầu tiên trên thế giới
Màn hình Evnia 27M2N5500XD sở hữu tấm nền 27 inch với độ phân giải gốc 2560 × 1440 (QHD). Màn hình đạt chứng nhận VESA DisplayHDR 400 và cho độ sáng tối đa lên đến 500 nits ở chế độ HDR và 350 nits ở chế độ SDR. Philips cũng công bố tỷ lệ tương phản 2000:1, cùng với độ phủ màu rộng, bao gồm 96% DCI-P3, 100% sRGB và 94% Adobe RGB.
Đối với game thủ theo đuổi tốc độ tối đa, màn hình hỗ trợ tần số quét 500Hz ở độ phân giải QHD hoặc 1000Hz ở độ phân giải HD (1280 × 720). Thời gian phản hồi được đánh giá ở mức 1ms, với chế độ Smart MBR (Giảm hiện tượng nhòe chuyển động) 0,3ms. Màn hình cũng hỗ trợ tốc độ làm mới biến đổi FreeSync và bao gồm các cải tiến tập trung vào chơi game như Smart Sniper, Shadow Boost và Smart Crosshair, được thiết kế để cải thiện khả năng hiển thị và độ chính xác của mục tiêu, đặc biệt là trong các cảnh tối.